



UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

**UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUENZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO
TAREHE: 01/05/2025.**

[Visiwa vya Unguja na Pemba]: [Mikoa ya Kigoma, Tabora na Katavi]: [Mikoa ya Ruvuma, Lindi na Mtwara]: [Mikoa ya Morogoro, Dar es salaam na Tanga]: [Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia): [Mikoa ya Kagera, Geita, Mwanza, Shinyanga, Simiyu na Mara]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vya jua
[Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mikoa ya Rukwa, Songwe, Iringa, Njombe na Mbeya]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua nyepesi katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mikoa ya Singida na Dodoma]:	}	Hali ya mawingu kiasi na vipindi vya jua

ANGALIZO:

VIPINDI VIFUPI VYA MVUA KUBWA VINATARAJIWA KATIKA MAENEO MACHACHE YA MIKOA YA TANGA, DAR ES SALAAM, PWANI (IKIJUMUISHA VISIWA VYA MAFIA) PAMOJA NA VISIWA VYA UNGUJA NA PEMBA.

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI	Kiwango cha juu cha joto	Kiwango cha chini cha joto	Mawio (Saa)	Machweo (Saa)
ARUSHA	25°C	17°C	12:32	12:30
D'SALAAM	31°C	24°C	12:25	12:15
DODOMA	29°C	20°C	12:38	12:30
KIGOMA	29°C	20°C	01:01	12:55
MBEYA	26°C	14°C	12:50	12:36
IRINGA	27°C	16°C	12:40	12:28
NJOMBE	19°C	13°C	12:45	12:32
MWANZA	29°C	19°C	12:45	12:45
TABORA	30°C	18°C	12:49	12:43
TANGA	31°C	24°C	12:24	12:18
ZANZIBAR	30°C	24°C	12:25	12:15

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kwa kasi ya **km 30** kwa saa kwa **Pwani yote**; Kutoka **Kusini** kwa **Pwani ya Kaskazini** na kutoka **Kusini Mashariki** kwa **Pwani ya Kusini**.

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na **Mawimbi Makubwa kiasi**.

Matarajio kwa siku ya **Jumamosi** tarehe **03/05/2025**: Kuendelea kwa vipindi vya mvua katika baadhi ya maeneo nchini.

Utabiri huu umetolewa leo tarehe **01/05/2025**.

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz